
*Bodi ya usimamizi wa vyama vya ushirika yajengewa uwezo*  
 
Mwenyekiti wa Bodi ya Shirika la Ukaguzi na Usimamizi wa Vyama vya 
Ushirika(COASCO), CPA Yona Kilagane, ameushukuru uongozi wa Taasisi ya 
Uongozi kwa kutoa mafunzo ya Usimamizi bora wa Mashirika ya Umma 
yatakayowajenga uwezo watendaji katika usimamizi wa Vyama vya Ushirika. 
 
Ametoa shukrani hiyo januari 18/2023 wakati wa mafunzo yaliyoandaliwa na uongozi 
wa COASCO na kutolewa na taasisi ya Uongozi Jijini Arusha. 
 
CPA Kilangane amesema mafunzo waliyopata wajumbe wa bodi yatasaidia kuijenga 
na kuboresha usimamizi wa COASCO. 
 
Aidha, Kilaghane alimtaka Mkurugenzi wa COASCO kuhakikisha watumishi wa 
COASCO wanapewa mafunzo Kama haya ili yawajengee uwezo na kuwawezeaha 
kufahamu miongozo na taratibu za kiutumishi. 
 
“Bodi haiwezi kutekeleza majukumu yake kama watumishi wakiwa wanafanya kazi 
kwa mazoea au bila kufuata taratibu hivyo mafunzo kama haya ni muhimu kwa 
watumishi wote wa COASCO ili tuijenge na iwe imara mara zote” amesema CPA 
Kilaghane. 
 
Naye Mkurugenzi wa COASCO Ndg. Zavery Mkingule ameahidi kuyafanyia kazi 
mafunzo waliyoyapatakwani yanamjenga mtu mmoja mmoja katika utekelezaji wa 
majukumu ya taasisi. 
 
Mkingule ameishukuru Taasisi ya Uongozi kwa kuwawezesha kupata mafunzo hayo 
na kuahidi kuendelea kushirikiana nao ili waendelee kuwajengea uwezo mara kwa 
mara na kuijenga COASCO. 
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